yourdomain.com

A short text to describe your forum

ตกแต่งคอนโด

Variety

ตกแต่งคอนโด

Postby Webmanual1 » Mon Jun 22, 2015 9:57 am

ตกแต่งคอนโด ที่มันยังไม่เก่า ให้เป็น Loft style ด้วยปูนลอฟท์
คอนโด
มีหลายคนรับราคาคอนโดมิเนียมแบบมือหนึ่งไม่ไหว เพราะราคาแสนแพง บางโครงการแทบจะซื้อบ้านได้อยู่แล้ว สำหรับคุณ Porsche_posh จากเว็บไซต์พันทิป ดอทคอม ก็เป็นอีกคนหนึ่งพื้นดินตัดสินใจเลือกซื้อคอนโดมิเนียมมือสองเพื่อนำมาตกแต่งในสไตล์ที่ตัวเองชอบ และเธอก็เลือกตกแต่งคอนโดมิเนียมมือสองในสไตล์ลอฟท์ โดยเธอกับสามีลงมือทำเองโดยไม่ต้องจ้างช่าง แล้วก็พบว่ามันไม่ได้ยาก ไม่เชื่อลองดูนะคะ

กระทู้แรกในชีวิตค่ะ อาจจะเขียนบอกเล่าได้ไม่ดีนัก แค่อยากให้เพื่อนที่สนใจอยากลองทำห้องเก่าของตัวเองดูค่ะ
มีหลายคนรับราคาคอนโดมิเนียมแบบมือหนึ่งไม่ไหว เพราะราคาแสนแพง บางโครงการแทบจะซื้อบ้านได้อยู่แล้ว สำหรับคุณ Porsche_posh จากเว็บไซต์พันทิป ดอทคอม ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ตัดสินใจเลือกซื้อคอนโดมิเนียมมือสองเพื่อนำมาตกแต่งในสไตล์ที่ตัวเองชอบ และเธอก็เลือกตกแต่งคอนโดมิเนียมมือสองในสไตล์ลอฟท์ โดยเธอพร้อมกับสามีลงมือทำเองโดยไม่ต้องจ้างช่าง แล้วก็พบว่ามันไม่ได้ยาก ไม่เชื่อลองดูนะคะ

กระทู้แรกในชีวิตค่ะ อาจหาญจะเขียนบอกเล่าได้ไม่ดีนัก แค่อยากให้เพื่อนเล่นที่สนใจอยากลองทำห้องเก่าของตัวเองดูค่ะ
เริ่มต้นจากการตัดสินใจซื้อคอนโดเป็นของตัวเอง แต่ครั้นจะซื้อคอนโดมือหนึ่งก็เปล่าไหวกับราคาที่โหดเหลือแสน
แถมสาธารณูปโภคก็ภาคบังคับ ที่จอดรถแบบแย่งกัน แถมจอดกลางแดด เลยเริ่มเบนเข็มมองหาคอนโดมือสองแทน
จนไปเจอที่นี่แหละค่ะ ห้องสวยพร้อมอยู่ ราคาประหยัด
พื้นที่ใช้สอยทั้งสิ้น 61 ตารางเมตร 2 ห้องนอน 1 ห้องนั่งเล่น 1ห้องครัว 1 ห้องน้ำ 3 ระเบียง
ที่จอดรถในร่ม ใกล้แอร์พอร์ตลิ้งค์ มีสระว่ายน้ำ ราคาแค่ล้านกลางๆ
แต่ความพอดีมันคงไม่มีในหมู่ชนเช่นเราๆ ตอนจะซื้อก็บอกว่าสวยแล้ว อยู่ได้มาเลย
พอซื้อปั๊ป เริ่มเลยค่ะอยากได้นู่นนี่นั่น คุณสามีที่เคารพก็ตามใจ จักแต่งแบบไหนขอเลือกก่อนนะไม่งั้นไม่ผ่าน
ส่ง Ref. เป็น Loft style ซึ่งคุณสามีที่เคารพอนุมัติมาค่ะ เลยต้องทำการบ้านต่อ
ทำยังไงดี มองหาใน Internet ไปเรื่อยเปื่อยจนเจอปูนสำหรับทำ Loft style โดยเฉพาะ
เริ่มเลยคะ ขับรถไปซื้อมา 2 ถังใหญ่หมดไป 7,000
http://home.sanook.com/review/condo/
Webmanual1
Site Admin

Return to อื่นๆ